Thông báo
Thứ Ba, 23 Tháng 10 Năm 2018
Chi tiết câu hỏi/ trả lời
Câu hỏi Trở lại
    Thay đổi địa chỉ trong giấy phép kinh doanh,
Người hỏi: Hồ Thị Thiệt
Địa chỉ: Khu phố 8, phường Bình Tân, tx La Gi, tỉnh Bình Thuận.
Ngày hỏi: 15/03/2018
Lĩnh vực:
  Nội dung câu hỏi  
Thưa quý cơ quan!

Công ty tôi muốn thay đổi địa chỉ trong giấy phép kinh doanh, khu vực trong tỉnh thì tôi phải làm những thủ tục và hồ sơ như thế nào và gửi đến đâu ạ? Rất mong nhận được phản hồi sớm. Xin cảm ơn
Trả lời
Người trả lời: Lê Ngọc Tiến
Chức vụ: Phó Phụ trách phòng ĐKKD    -   
Ngày trả lời: 04/04/2018
  Nội dung trả lời  

Căn cứ Điều 40 Nghị định số 78/2015/NĐ-CP, Phòng Đăng ký kinh doanh hướng dẫn doanh nghiệp thành phần hồ sơ thay đổi địa chỉ trụ sở chính công ty như sau:

- Thông báo (mẫu Phụ lục II-1, Thông tư 20/2015/TT-BKHĐT);

Kèm theo Thông báo phải có Quyết định và bản sao hợp lệ biên bản họp của Hội đồng thành viên đối với công ty trách nhiệm hữu hạn hai thành viên trở lên, của Đại hội đồng cổ đông đối với công ty cổ phần và của các thành viên hợp danh đối với công ty hợp danh; quyết định của chủ sở hữu công ty đối với công ty trách nhiệm hữu hạn một thành viên. Quyết định, biên bản họp phải ghi rõ những nội dung được sửa đổi trong Điều lệ công ty.

Doanh nghiệp nộp hồ sơ trực tiếp tại Trung tâm hành chính công tỉnh (địa chỉ 24 Nguyễn Tất Thành, thành phố Phan Thiết, tỉnh Bình Thuận) hoặc nộp trực tuyến trên trang htpps://dangkykinhdoanh.gov.vn/